FM Henry

ตกปลาแบบ Fly Fishing by fishingEZ

หลังจากที่ผมได้ทำความสะอาดบ้าน ผมก็เหลือบไปเห็น คันฟลายเก่าๆถูกวางทิ้งไว้ในกล่อง ที่ไม่มีใครสนใจกว่า 4 ปี วินาทีแรกที่จับมันขึ้นมาความรู้สึกเก่าๆค­วามทรงจำจางๆ มันก็ค่อยๆย้อนกลับมา
จนทำให้ผมต้อง เดินทางออกไปเพื่อ จะตกปลาอีกครั้ง คันเบ็ดคันนี้ ผมซื้อมาจากน้านัท(หน้าเสือ)ในราคา 800 บาท และ รอกผมได้มาจากพี่ชายที่แสนดี พี่เก่ง(เสือติดปีก) ซึ่งรอกตัวนี้พี่เก่ง ซึ่งเราไม่เคยรู้จักกันมาก่อน
และพี่เก่งขับรถมาส่งให้ผมถึงที่บ้านโดนไม­่คิดเงินแม้แต่ สตางค์เดียว คันฟลายชุดนี้มันไม่ได้มีค่าอะไรถ้าเปลี่ย­นเปิ็นเงิน แต่มันมีค่าในความทรงจำที่ไม่มีวันลืม
จนทำให้รู้ว่า มิตรภาพมันจะอยู่กับเราเสมอ ... ขอบคุณน้าๆทุกท่าน มากๆครับ ขอบคุณครับ กระบี่เดียวดาย "สายฟลายลอยลมพริ้วไสว คงจะลอยสู้ลมไม่ได้ถ้าขาดคัน"

ปลา,ตกปลา,อุปกรณ์ตกปลา,คันเบ็ด,เหยื่อปลอ­ม,รอกตกปลา,เหยื่อตกปลา,รอก,คัน,คลิปตกปลา­ชะโด,คลิปตกปลาช่อน,ตกปลาชะโด,ตกปลากระสูบ­,บ่อตกปลา,fishing,fishingez,lures,กระบี่­เดียวดาย,เมย์มี่,
Es gibt keine Kommentare zum Anzeigen

Medieninformationen

Kategorie
Fliegenfischen
Hinzugefügt von
FM Henry
Datum
Aufrufe
280
Anzahl Kommentare
0
Bewertung
0,00 Stern(e) 0 Bewertung(en)

Teilen

Zurück
Oben